diacritcs
stringlengths 1
36.7k
| no_diacritcs
stringlengths 1
35.5k
|
---|---|
Nítorí pé, nǹkan gbogbo tí a lè mọ nípa Ọlọ́run ni a ti fihàn fún wọn, nítorí Ọlọ́run ti fi í hàn fún wọn | Nitori pe, nnkan gbogbo ti a le mo nipa Olorun ni a ti fihan fun won, nitori Olorun ti fi i han fun won |
Nítorí pé láti ìgbà dídá ayé, gbogbo ohun àìlèfojúrí rẹ̀ | Nitori pe lati igba dida aye, gbogbo ohun ailefojuri re |
bí agbára ayérayé àti ìwà-bí-Ọlọ́run rẹ̀ ni a rí gbangba tí a sì ń fi òye ohun tí a dá mọ̀ ọ́n kí ènìyàn má ba à wá àwáwí | bi agbara ayeraye ati iwa-bi-Olorun re ni a ri gbangba ti a si n fi oye ohun ti a da mo on ki eniyan ma ba a wa awawi |
Lóòótọ́, wọn ní òye nípa Ọlọ́run dáadáa, ṣùgbọ́n wọn kò yìn ín lógo bí Ọlọ́run, wọ́n kò sí dúpẹ́ lọ́wọ́ rẹ̀ | Loooto, won ni oye nipa Olorun daadaa, sugbon won ko yin in logo bi Olorun, won ko si dupe lowo re |
wọ́n ń rò èrò aṣiwèrè, ọkàn òmùgọ̀ wọn sì ṣókùnkùn | won n ro ero asiwere, okan omugo won si sokunkun |
Wọ́n Bí ó tilẹ̀ jẹ́ wí pé wọ́n pe ara wọn ní ọlọ́gbọ́n ṣùgbọ́n wọ́n di òmùgọ̀ pátápátá | Won Bi o tile je wi pe won pe ara won ni ologbon sugbon won di omugo patapata |
wọ́n sì yí ògo Ọlọ́run tí kìí díbàjẹ́ sí àwọn àwòrán ère bí i ti ènìyàn tí í díbàjẹ́ àti ti ẹyẹ, àti ti ẹranko ẹlẹ́sẹ̀ mẹ́rin àti ti ẹranko afàyàfà | won si yi ogo Olorun ti kii dibaje si awon aworan ere bi i ti eniyan ti i dibaje ati ti eye, ati ti eranko elese merin ati ti eranko afayafa |
Nítorí náà Ọlọ́run fà wọ́n lé ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ ọkàn wọn lọ́wọ́ láti máa ṣe ohun ìríra pẹ̀lú ara wọn èyí tí kò tọ́ | Nitori naa Olorun fa won le ifekufee okan won lowo lati maa se ohun irira pelu ara won eyi ti ko to |
Wọ́n yí òtítọ́ Ọlọ́run sí èké, wọ́n sì ń forí balẹ̀ láti máa sin ẹ̀dá dípò ẹlẹ́dàá—ẹni tí ìyìn tọ́ sí láéláé | Won yi otito Olorun si eke, won si n fori bale lati maa sin eda dipo eledaa—eni ti iyin to si laelae |
Àmín | Amin |
Nítorí èyí yìí ni Ọlọ́run ṣe fi wọ́n fún ìfẹ́ ìwàkíwà | Nitori eyi yii ni Olorun se fi won fun ife iwakiwa |
nítorí àwọn obìnrin wọn tilẹ̀ yí ìlò àdánidá padà sí èyí tí ó lòdì sí ti àdánidá | nitori awon obinrin won tile yi ilo adanida pada si eyi ti o lodi si ti adanida |
Gẹ́gẹ́ bẹ́ẹ̀ ni àwọn ọkùnrin pẹ̀lú, wọn a máa fi ìlò obìnrin nípa ti ẹ̀dá sílẹ̀, wọn a máa fẹ́ ìfẹ́kúfẹ́ sí ara wọn, ọkùnrin ń bá ọkùnrin ṣe èyí tí kò yẹ, wọ́n sì ǹ jẹ èrè ìsìnà wọn nínú ara wọn bí ó ti yẹ sí | Gege bee ni awon okunrin pelu, won a maa fi ilo obinrin nipa ti eda sile, won a maa fe ifekufe si ara won, okunrin n ba okunrin se eyi ti ko ye, won si n je ere isina won ninu ara won bi o ti ye si |
Àti gẹ́gẹ́ bí wọ́n ti kọ̀ láti gba Ọlọ́run nínú ìmọ̀ tí ó tọ́, Ọlọ́run fi wọ́n fún iyè ríra láti ṣe ohun tí kò tọ́ fún wọn láti ṣe | Ati gege bi won ti ko lati gba Olorun ninu imo ti o to, Olorun fi won fun iye rira lati se ohun ti ko to fun won lati se |
Wọ́n kún fún onírúurú àìṣòdodo gbogbo, àgbèrè, ìkà, ojúkòkòrò, àránkan | Won kun fun oniruuru aisododo gbogbo, agbere, ika, ojukokoro, arankan |
wọ́n kún fún ìlara, ìpànìyàn, ìjà, ìtànjẹ, ìwà-búburú | won kun fun ilara, ipaniyan, ija, itanje, iwa-buburu |
wọ́n jẹ́ afi-ọ̀rọ̀-kẹ́lẹ́-banijẹ́ | won je afi-oro-kele-banije |
Asọ̀rọ̀-ẹni-lẹ́yìn, akóríra Ọlọ́run, aláfojúdi, agbéraga, ahalẹ̀, aláròṣe ohun búburú, aṣàìgbọ́ràn sí òbí, Aláìníyè nínú, ọ̀dàlẹ̀, aláìnígbàgọ́, ọ̀dájú, aláìláàánú | Asoro-eni-leyin, akorira Olorun, alafojudi, agberaga, ahale, alarose ohun buburu, asaigboran si obi, Alainiye ninu, odale, alainigbago, odaju, alailaaanu |
Bí ó tílẹ̀ jẹ́ wí pé wọ́n mọ ìlànà Ọlọ́run pé, ẹni tí ó bá ṣe irú nǹkan wọ̀nyí yẹ sí ikú, wọn kò ní inú dídùn sí àwọn nǹkan wọ̀nyí nìkan ṣùgbọ́n wọ́n ní inú dídùn sí àwọn tí ń ṣe wọ́n | Bi o tile je wi pe won mo ilana Olorun pe, eni ti o ba se iru nnkan wonyi ye si iku, won ko ni inu didun si awon nnkan wonyi nikan sugbon won ni inu didun si awon ti n se won |
Ẹ̀yin ará, ìfẹ́ ọkàn àti àdúrà mi ni pé, kí àwọn Júù rí ìgbàlà | Eyin ara, ife okan ati adura mi ni pe, ki awon Juu ri igbala |
Mo mọ irú ìfẹ́ àti ìtara tí wọ́n ní sí ọlá àti ògo Ọlọ́run, ṣùgbọ́n ọ̀nà ìsìnà ni wọn ń gbà wá Ọlọ́run | Mo mo iru ife ati itara ti won ni si ola ati ogo Olorun, sugbon ona isina ni won n gba wa Olorun |
Ìdí ni pé, wọ́n ń gbìyànjú láti hu ìwà rere nípa pípa òfin àti àṣà ìbílẹ̀ àwọn Júù mọ́, kí wọn báà lè rí ojú rere Ọlọ́run | Idi ni pe, won n gbiyanju lati hu iwa rere nipa pipa ofin ati asa ibile awon Juu mo, ki won baa le ri oju rere Olorun |
Kò yé wọn pé, Kírísítì ti kú láti mú wọn dọ́gba pẹ̀lú Ọlọ́run | Ko ye won pe, Kirisiti ti ku lati mu won dogba pelu Olorun |
Òfin àwọn Júù àti àṣà ìbílẹ̀ wọn kì í ṣe ọ̀nà tí Ọlọ́run lè fi gba ènìyàn là | Ofin awon Juu ati asa ibile won ki i se ona ti Olorun le fi gba eniyan la |
Títí ìsinsin yìí, wọn kò ì tíì mọ̀ pé, Kírísítì kú láti pèsè ohun gbogbo tí wọ́n ń fi àníyàn wá kiri nípa òfin fún àwọn tí ó gbẹ́kẹ̀lé e, ó ti fi òpin sí gbogbo rẹ̀ | Titi isinsin yii, won ko i tii mo pe, Kirisiti ku lati pese ohun gbogbo ti won n fi aniyan wa kiri nipa ofin fun awon ti o gbekele e, o ti fi opin si gbogbo re |
Nítorí pé Mósè kọ ọ́ pé, Kí ènìyàn tó lè rí ìdáríjì ẹ̀ṣẹ̀ àti ìgbàlà gbà, ó ní láti ja àjàṣẹ́gun nínú gbogbo ìdánwò, kí ó sì wà láì dá ẹ̀ṣẹ̀ kan soso nínú gbogbo ọjọ́ ayé rẹ̀ | Nitori pe Mose ko o pe, Ki eniyan to le ri idariji ese ati igbala gba, o ni lati ja ajasegun ninu gbogbo idanwo, ki o si wa lai da ese kan soso ninu gbogbo ojo aye re |
Ṣùgbọ́n ìgbàlà tí ó wà nípa ìgbàgbọ́ wí pé, A kò níláti lọ wá inú ọ̀run láti mú Kírísítì wá sí ayé kí ó bá à lè ràn wá lọ́wọ́ | Sugbon igbala ti o wa nipa igbagbo wi pe, A ko nilati lo wa inu orun lati mu Kirisiti wa si aye ki o ba a le ran wa lowo |
Bẹ́ẹ̀ ni, a kò níláti wọ ìsà òkú lọ láti jí Kírísítì dìde | Bee ni, a ko nilati wo isa oku lo lati ji Kirisiti dide |
Nítorí pé, ìgbàlà tí ènìyàn ń ní nípa ìgbẹ́kẹ̀lé, nínú Kírísítì, ìgbàlà tí àwa ń wàásù rẹ̀, wà ní àrọ́wọ́tó ẹnikọ̀ọ̀kan wa | Nitori pe, igbala ti eniyan n ni nipa igbekele, ninu Kirisiti, igbala ti awa n waasu re, wa ni arowoto enikookan wa |
Kódà, ó kínlẹ̀ sí wa tó bí ọkàn àti ẹnu wa ti kínlẹ̀ sí wa | Koda, o kinle si wa to bi okan ati enu wa ti kinle si wa |
Nítorí pé, bí ìwọ bá gbàgbọ́ ní ọkàn rẹ pé, Olúwa ti jí dìde kúrò nínú òkú, tí ó sì jẹ́wọ́ rẹ̀ fún àwọn ẹlòmíràn pé Jésù Kírísítì ní Olúwa rẹ, a ó gbà ọ́ là | Nitori pe, bi iwo ba gbagbo ni okan re pe, Oluwa ti ji dide kuro ninu oku, ti o si jewo re fun awon elomiran pe Jesu Kirisiti ni Oluwa re, a o gba o la |
Nítorí pé, nípa ìgbàgbọ́ nínú ọkàn ni ènìyàn le gbà ní àlàáfíà pẹ̀lú Ọlọ́run | Nitori pe, nipa igbagbo ninu okan ni eniyan le gba ni alaafia pelu Olorun |
Bẹ́ẹ̀ ni ẹnu ni a sì fi ń sọ fún àwọn ẹlòmíràn ní ti ìgbàgbọ́ wa | Bee ni enu ni a si fi n so fun awon elomiran ni ti igbagbo wa |
Nípa bẹ́ẹ̀, a sì sọ ìgbàlà wa di ohun tí ó dájú | Nipa bee, a si so igbala wa di ohun ti o daju |
Nítorí pé, ìwé Mímọ́ sọ pé, Ẹnikẹ́ni tí ó bá gba Kírísítì gbọ́ kò ní kábámọ̀ | Nitori pe, iwe Mimo so pe, Enikeni ti o ba gba Kirisiti gbo ko ni kabamo |
ojú kò ní ti olúwa rẹ̀ láéláé | oju ko ni ti oluwa re laelae |
Òtítọ́ ni èyí pé, ẹnikẹ́ni tí ó wù kí ó jẹ́, ìbáà ṣe Júù tàbí aláìkọlà | Otito ni eyi pe, enikeni ti o wu ki o je, ibaa se Juu tabi alaikola |
Ọlọ́run kan ni ó wà fún gbogbo wa, ó sì ń pín ọ̀rọ̀ rẹ̀ láì ní ìwọ̀n fún ẹnikẹ́ni tí ó bá bèèrè rẹ̀ | Olorun kan ni o wa fun gbogbo wa, o si n pin oro re lai ni iwon fun enikeni ti o ba beere re |
Ẹnikẹ́ni tí ó bá sà à ti pe orúkọ Olúwa ni a ó gbàlà | Enikeni ti o ba sa a ti pe oruko Oluwa ni a o gbala |
Ṣùgbọ́n báwo ni wọ́n ṣe le ké pé ẹni tí wọn kò gbàgbọ́ | Sugbon bawo ni won se le ke pe eni ti won ko gbagbo |
Wọn ó ha sì ti ṣe gba ẹni tí wọn kò gbúró rẹ̀ rí gbọ́ | Won o ha si ti se gba eni ti won ko gburo re ri gbo |
Wọn o há sì ti ṣe gbọ́ láì sí oníwàásù | Won o ha si ti se gbo lai si oniwaasu |
Wọ́n ó ha sì ti ṣe wàásù, bí kò ṣe pé a rán wọn | Won o ha si ti se waasu, bi ko se pe a ran won |
Gẹ́gẹ́ bí a ti kọ ọ́ pé, Ẹsẹ̀ àwọn tí ń wàásù ìyìn rere àlàáfíà ti dára tó, àwọn tí ń wàásù ìhìn ìyìn àyọ̀ ohun rere! Ṣùgbọ́n kì í ṣe gbogbo wọn ni ó gbọ́ ti ìyìn rere | Gege bi a ti ko o pe, Ese awon ti n waasu iyin rere alaafia ti dara to, awon ti n waasu ihin iyin ayo ohun rere! Sugbon ki i se gbogbo won ni o gbo ti iyin rere |
Nítorí Ìsáià wí pé, Olúwa, tali ó gba ìyìn wa gbọ́ | Nitori Isaia wi pe, Oluwa, tali o gba iyin wa gbo |
Ǹjẹ́ nípa gbígbọ́ ni ìgbàgbọ́ ti í wá, àti gbígbọ́ nípa ọ̀rọ̀ Ọlọ́run | Nje nipa gbigbo ni igbagbo ti i wa, ati gbigbo nipa oro Olorun |
Ṣùgbọ́n mo ní, wọn kò ha gbọ́ bí | Sugbon mo ni, won ko ha gbo bi |
Bẹ́ẹ̀ ni nítòótọ́ Ohùn wọn jáde lọ sí gbogbo ilẹ̀, àti ọ̀rọ̀ wọn sí òpin ayé | Bee ni nitooto Ohun won jade lo si gbogbo ile, ati oro won si opin aye |
Ṣùgbọ́n mo wí pé, Ísírẹ́lì kò ha mọ̀ bí | Sugbon mo wi pe, Isireli ko ha mo bi |
Mósè ni ó kọ́ wí pé, Èmi ó fi àwọn tí kì í ṣe ènìyàn mú yín jowú | Mose ni o ko wi pe, Emi o fi awon ti ki i se eniyan mu yin jowu |
Àti àwọn aláìmòye ènìyàn ni èmi ó fi bí yín nínú | Ati awon alaimoye eniyan ni emi o fi bi yin ninu |
Ṣùgbọ́n Ìsáià tilẹ̀ láyà, ó wí pé, Àwọn tí kò wá mi rí mi | Sugbon Isaia tile laya, o wi pe, Awon ti ko wa mi ri mi |
Àwọn tí kò béèrè mi ni a fi mí hàn fún | Awon ti ko beere mi ni a fi mi han fun |
Ṣùgbọ́n nípa ti Ísírẹ́lì ni ó wí pé, Ní gbogbo ọjọ́ ni mo na ọwọ́ mi sí àwọn aláìgbọ́ràn àti aláríwísí ènìyàn | Sugbon nipa ti Isireli ni o wi pe, Ni gbogbo ojo ni mo na owo mi si awon alaigboran ati alariwisi eniyan |
Ìran aláìkọlà Pín Nínú ìgbàlà Àwọn Ọmọ Ísírẹ́lì | Iran alaikola Pin Ninu igbala Awon Omo Isireli |
Ǹjẹ́ mo ní Ọlọ́run ha ta àwọn ènìyàn rẹ̀ nù bí | Nje mo ni Olorun ha ta awon eniyan re nu bi |
Kí a má ri | Ki a ma ri |
Nítorí Ísírẹ́lì ni èmi pẹ̀lú, láti inú irú-ọmọ Ábúráhámù, ni ẹ̀yà Béńjámínì | Nitori Isireli ni emi pelu, lati inu iru-omo Aburahamu, ni eya Benjamini |
Ọlọ́run kò ta àwọn ènìyàn rẹ̀ nù ti ó ti mọ̀ tẹ́lẹ̀ | Olorun ko ta awon eniyan re nu ti o ti mo tele |
Tàbí ẹ̀yin kò mọ bí ìwé-mímọ́ ti wí ní ti Èlíjà | Tabi eyin ko mo bi iwe-mimo ti wi ni ti Elija |
Bí ó ti ń bẹ̀bẹ̀ lọ́dọ̀ Ọlọ́run fún Ísírẹ́lì, wí pé | Bi o ti n bebe lodo Olorun fun Isireli, wi pe |
Olúwa, wọ́n ti pa àwọn wòlíì rẹ, wọn sì ti wó àwọn pẹpẹ rẹ lulẹ̀ | Oluwa, won ti pa awon wolii re, won si ti wo awon pepe re lule |
èmi nìkan soso ni ó sì kù, wọ́n sì ń wá ẹ̀mí mi | emi nikan soso ni o si ku, won si n wa emi mi |
Ṣùgbọ́n ìdáhùn wo ni Ọlọ́run fi fún un | Sugbon idahun wo ni Olorun fi fun un |
Mo ti paẹ̀ẹ́dẹ́gbàrin ènìyàn mọ́ sílẹ̀ fún ara mi, àwọn tí kò tẹ eékún ba fún Báálì | Mo ti paeedegbarin eniyan mo sile fun ara mi, awon ti ko te eekun ba fun Baali |
ẹ́gẹ́ bẹ́ẹ̀ sì ni li àkókò ìsinsin yìí pẹ̀lú, apákan wà nípa ìyànfẹ́ ti ore-ọ̀fẹ́ | ege bee si ni li akoko isinsin yii pelu, apakan wa nipa iyanfe ti ore-ofe |
í ó bá sì ṣe pé nípa ti ore-ọ̀fẹ́ ni, ǹjẹ́ kì í ṣe ti iṣẹ́ mọ́ | i o ba si se pe nipa ti ore-ofe ni, nje ki i se ti ise mo |
àyàmọ̀bí ore-ọ̀fẹ́ kì í ṣe ore-ọ̀fẹ́ mọ́ | ayamobi ore-ofe ki i se ore-ofe mo |
Ṣùgbọ́n bí ó bá ṣe pe nípa ti iṣẹ́ ni, ǹjẹ́ kì í ṣe ti ore-ọ̀fẹ́ mọ́ | Sugbon bi o ba se pe nipa ti ise ni, nje ki i se ti ore-ofe mo |
àyàmọ̀bí iṣẹ́ kì í ṣe iṣẹ́ mọ́ | ayamobi ise ki i se ise mo |
Kí ha ni | Ki ha ni |
Ohun tí Isírẹ́lì ń wá kiri, òun náà ni kò rí | Ohun ti Isireli n wa kiri, oun naa ni ko ri |
ṣùgbọ́n àwọn ẹni ìyànfẹ́ ti rí i, a sì ṣé àyà àwọn ìyókù le | sugbon awon eni iyanfe ti ri i, a si se aya awon iyoku le |
Èyí ni ìwé Mímọ́ ń wí nígbà tí ó sọ pé | Eyi ni iwe Mimo n wi nigba ti o so pe |
Ọlọ́run ti fi oorun kùn wọ́n, ó sì dí ojú àti etí wọn, wọn kò sì le ní ìmọ̀ Kírísítì nígbà tí a bá ń sọ̀rọ̀ rẹ̀ síwọn | Olorun ti fi oorun kun won, o si di oju ati eti won, won ko si le ni imo Kirisiti nigba ti a ba n soro re siwon |
Bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ ni ó sì rí títí di ọjọ́ òní | Bee gege ni o si ri titi di ojo oni |
Ohun kan náà yìí ni Dáfídì ọba sọ̀rọ̀ rẹ̀ wí pé | Ohun kan naa yii ni Dafidi oba soro re wi pe |
Kí oúnjẹ àti àwọn nǹkan mèremère wọn tàn wọ́n, láti rò pé wọ́n rí ojú rere Ọlọ́run | Ki ounje ati awon nnkan meremere won tan won, lati ro pe won ri oju rere Olorun |
Jẹ́ kí àwọn nǹkan wọ̀nyí padà dojú ìjà kọ wọ́n, kí a bá à lè fi òtítọ́ wó wọn túútúú | Je ki awon nnkan wonyi pada doju ija ko won, ki a ba a le fi otito wo won tuutuu |
Jẹ́ kí ojú wọn sókùnkùn, kí wọn má sì ṣe ríran | Je ki oju won sokunkun, ki won ma si se riran |
Sì jẹ́ kí ẹrù ńlá tẹ̀ wọ́n ba títí láéláé bí wọ́n ti ń rìn lọ | Si je ki eru nla te won ba titi laelae bi won ti n rin lo |
Ǹjẹ́ èyí fi hàn wí pé | Nje eyi fi han wi pe |
Ọlọ́run àwọn Júù rẹ ènìyàn rẹ̀ sílẹ̀ láéláé | Olorun awon Juu re eniyan re sile laelae |
Rárá o | Rara o |
Ṣe ni Ọlọ́run ń fi ìgbàlà fún àwọn aláìkọlà | Se ni Olorun n fi igbala fun awon alaikola |
Nípa síṣe bẹ́ẹ̀ yóò mú kí àwọn Júù jowú, kí wọn sì béèrè ìgbàlà Ọlọ́run náà fún ara wọn | Nipa sise bee yoo mu ki awon Juu jowu, ki won si beere igbala Olorun naa fun ara won |
Bí ó bá ṣe pé gbogbo ayé di ọlọ́rọ̀ nípa ìgbàlà tí Ọlọ́run fifún àwọn Júù nítorí pé wọ́n kọ ìgbàlà náà, ìbùkún tí ó tóbi jùlọ ni yóò tún jẹ́ fún wa nígbà tí àwọn Júù fúnra wọn yóò tún ní ìgbàlà náà pẹ̀lú wa | Bi o ba se pe gbogbo aye di oloro nipa igbala ti Olorun fifun awon Juu nitori pe won ko igbala naa, ibukun ti o tobi julo ni yoo tun je fun wa nigba ti awon Juu funra won yoo tun ni igbala naa pelu wa |
Ṣebí ẹ̀yin náà mọ̀ pé Ọlọ́run ti yà mi sọ́tọ̀ gẹ́gẹ́ bí ajíyìnrere fún àwọn aláìkọlà | Sebi eyin naa mo pe Olorun ti ya mi soto gege bi ajiyinrere fun awon alaikola |
Mo ń tẹnumọ́ ọn gidigidi mo sì ń rán àwọn Júù létí nípa rẹ̀ nígbákùúgbà tí ààyè bá wà | Mo n tenumo on gidigidi mo si n ran awon Juu leti nipa re nigbakuugba ti aaye ba wa |
Ìdí tí mo fi ń ṣe èyí ni láti mú kí wọn jowú nǹkan tí ẹ̀yin aláìkọlà ní, bóyá ní ọ̀nà yìí Ọlọ́run lè lò mí láti gba díẹ̀ là nínú wọn | Idi ti mo fi n se eyi ni lati mu ki won jowu nnkan ti eyin alaikola ni, boya ni ona yii Olorun le lo mi lati gba die la ninu won |
Ohun ìyanu ni yóò jẹ́ nígbà tí àwọn Júù yóò di Kírísítẹ́nì | Ohun iyanu ni yoo je nigba ti awon Juu yoo di Kirisiteni |
Nígbà tí Ọlọ́run yípadà kúrò lọ́dọ̀ wọn, ṣe ni ó yípadà sí àwọn ìyókù ní ayé láti fún wọn ní ìgbàlà | Nigba ti Olorun yipada kuro lodo won, se ni o yipada si awon iyoku ni aye lati fun won ni igbala |
Bẹ́ẹ̀ ni pẹ̀lú nísinsinyí ìyanu náà ń peléke sí i ni nígbà tí àwọn Júù bá wá sọ́dọ̀ Kírísítì | Bee ni pelu nisinsinyi iyanu naa n peleke si i ni nigba ti awon Juu ba wa sodo Kirisiti |
Bí ẹni pé a sọ àwọn òkú di alààyè ni yóò jẹ́ | Bi eni pe a so awon oku di alaaye ni yoo je |
Níwọ̀n ìgbà tí Ábúráhámù àti àwọn wòlíì jẹ́ ènìyàn Ọlọ́run, àwọn ọmọ wọn yóò jẹ́ ènìyàn Ọlọ́run pẹ̀lú | Niwon igba ti Aburahamu ati awon wolii je eniyan Olorun, awon omo won yoo je eniyan Olorun pelu |
Ìdí ni pé, bí gbòǹgbò igi bá jẹ́ mímọ́, àwọn ẹ̀ka rẹ̀ yóò jẹ́ mímọ́ pẹ̀lú | Idi ni pe, bi gbongbo igi ba je mimo, awon eka re yoo je mimo pelu |
Ṣùgbọ́n a ti ké díẹ̀ nínú ẹ̀ka Ábúráhámù, tí í ṣe àwọn Júù kúrò | Sugbon a ti ke die ninu eka Aburahamu, ti i se awon Juu kuro |
Ẹ̀yin aláìkọlà, tí a lè wí pé ó jẹ́ ẹ̀ka igi búburú ni a fi sí ipò àwọn Júù | Eyin alaikola, ti a le wi pe o je eka igi buburu ni a fi si ipo awon Juu |
Nítorí náà, nísinsinyí, í se é ṣe fún yín láti gba ìbùkún tí Ọlọ́run ṣe ìpinnu fún Ábúráhámù àti àwọn ọmọ rẹ̀, èyí ni pé, ẹ ń pín nínú oúnjẹ ọlọ́ràá tí ó jẹ́ ti igi àrà ọ̀tọ̀ fún Ọlọ́run | Nitori naa, nisinsinyi, i se e se fun yin lati gba ibukun ti Olorun se ipinnu fun Aburahamu ati awon omo re, eyi ni pe, e n pin ninu ounje oloraa ti o je ti igi ara oto fun Olorun |
Ṣùgbọ́n ẹ kíyèsára kí ẹ má ṣe gbéraga nítorí pé a fi yín sí ipò àwọn ẹ̀ka tí a ké kúrò | Sugbon e kiyesara ki e ma se gberaga nitori pe a fi yin si ipo awon eka ti a ke kuro |