diacritcs
stringlengths
1
36.7k
no_diacritcs
stringlengths
1
35.5k
Ẹ̀jẹ̀ tí Jésù fi rúbọ ló fìdí májẹ̀mú tuntun múlẹ̀ .
Eje ti Jesu fi rubo lo fidi majemu tuntun mule .
Bíi ti Jóòbù , ó lè gba pé kí àwa náà sapá gidigidi ká tó lè rí àwọn ohun tí Ọlọ́run ń ṣe fún wa .
Bii ti Joobu , o le gba pe ki awa naa sapa gidigidi ka to le ri awon ohun ti Olorun n se fun wa .
Inú ìwé Dáníẹ́lì 7 : 13 , 14 ló wà .
Inu iwe Danieli 7 : 13 , 14 lo wa .
Gbogbo okùn rẹ ni ó ti dẹ̀:Ìgbókùnró kò fìdímúlẹ̀,wọn kò taṣọ agbọ́kọ̀rìn,lẹ́yìn náà, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìkógun ni a ó pínàní arọ pẹ̀lú yóò ru ìkógun lọ.
Gbogbo okun re ni o ti de:Igbokunro ko fidimule,won ko taso agbokorin,leyin naa, opolopo ikogun ni a o pinani aro pelu yoo ru ikogun lo.
Àrùn ojú pípọ́n tí ń ṣepin lè fa ìfọ́jú nípa dídá àpá sí ẹyinjú .
Arun oju pipon ti n sepin le fa ifoju nipa dida apa si eyinju .
Àwọn Ìṣòro Àti Àwọn Ìdẹwò
Awon Isoro Ati Awon Idewo
Mo fẹ́ràn wọn gan - an , ohun tí mo sì fẹ́ ni pé káwọn náà kọ́ nípa Jèhófà kí wọ́n bàa lè láyọ̀ pẹ̀lú .
Mo feran won gan - an , ohun ti mo si fe ni pe kawon naa ko nipa Jehofa ki won baa le layo pelu .
Ní ilé ẹjọ́ àwọn Júù , irú ojú tí wọ́n fi ń wo ẹ̀rí àwọn ẹrú ni wọ́n fi ń wo ẹ̀rí tí obìnrin bá jẹ́ .
Ni ile ejo awon Juu , iru oju ti won fi n wo eri awon eru ni won fi n wo eri ti obinrin ba je .
gbígbẹ̀
gbigbe
Ìfẹ́ agbára ki jẹ ki wọn fẹ gbe ipò silẹ̀ nítorí eyi wọn á fi ẹ̀sìn da ilú rú
Ife agbara ki je ki won fe gbe ipo sile nitori eyi won a fi esin da ilu ru
Nítorí ẹ̀gàn àti èké tí wọn ń sọ, Pa wọn run nínú ìbínú, run wọ́n di ìgbà tí wọ́n kò ní sí mọ́
Nitori egan ati eke ti won n so, Pa won run ninu ibinu, run won di igba ti won ko ni si mo
Àmọ́ , ọgbọ́n Ọlọ́run ga , ó fi àyè sílẹ̀ kí àtakò tó wáyé ní ọgbà Édẹ́nì nípa bí òun ṣe ń ṣàkóso lè yanjú pátápátá .
Amo , ogbon Olorun ga , o fi aye sile ki atako to waye ni ogba Edeni nipa bi oun se n sakoso le yanju patapata .
Àmọ́ , ó yẹ ká fi sọ́kàn pé “ gbogbo wa ni a máa ń kọsẹ̀ lọ́pọ̀ ìgbà ” nínú ọ̀rọ̀ sísọ .
Amo , o ye ka fi sokan pe “ gbogbo wa ni a maa n kose lopo igba ” ninu oro siso .
ìjẹ̀rìí
ijerii
Ohùn kan náà ni, nítorí náà ni èmi ṣe sọ:‘Òun a pa ẹni òtítọ́ àti ènìyàn búburú pẹ̀lú.’
Ohun kan naa ni, nitori naa ni emi se so:'Oun a pa eni otito ati eniyan buburu pelu.'
Ọjọ́ ìrántí ni ọjọ́ yìí yóo jẹ́ fún yín, ní ọdọọdún ni ẹ óo sì máa ṣe àjọ̀dún rẹ̀ fún OLUWA; àwọn arọmọdọmọ yín yóo sì máa ṣe àjọ̀dún yìí bí ìlànà, gẹ́gẹ́ bí ohun ìrántí títí lae.
Ojo iranti ni ojo yii yoo je fun yin, ni odoodun ni e oo si maa se ajodun re fun OLUWA; awon aromodomo yin yoo si maa se ajodun yii bi ilana, gege bi ohun iranti titi lae.
60. Ṣé ẹ̀yin ni ẹ dá a ni àbí Àwa?
60. Se eyin ni e da a ni abi Awa?
( Ka Hébérù 11 : 24 - 27 . )
( Ka Heberu 11 : 24 - 27 . )
Òun kì yóò kọ̀ ọ́ tì tàbí kí ó fi ọ́ sílẹ̀ títí gbogbo iṣẹ́ tí ó jẹ́ ti iṣẹ́ ìsìn ilé Jèhófà yóò fi parí . ”
Oun ki yoo ko o ti tabi ki o fi o sile titi gbogbo ise ti o je ti ise isin ile Jehofa yoo fi pari . "
Àwọn idì ńlá méjì yẹn dúró fún àwọn alákòóso Bábílónì àti Íjíbítì .
Awon idi nla meji yen duro fun awon alakooso Babiloni ati Ijibiti .
Kí Olúwa sì ya ilẹ̀ yí sí mímọ́
Ki Oluwa si ya ile yi si mimo
Ṣò ó ń ṣàníyàn lórí ipa tí tẹlifíṣọ̀n lè máa ní lórí ìdílé rẹ ?
So o n saniyan lori ipa ti telifison le maa ni lori idile re ?
O ti mú ìlérí tí o ṣe fún iranṣẹ rẹ, Dafidi, baba mi, ṣẹ. O ṣe ìlérí fún un nítòótọ́, o sì mú un ṣẹ lónìí.
O ti mu ileri ti o se fun iranse re, Dafidi, baba mi, se. O se ileri fun un nitooto, o si mu un se lonii.
ìfẹ̀ṣẹ̀
ifese
Angẹli tí ń bá mi sọ̀rọ̀ sì jáde lọ, ó sì wí fún mi pé, “Gbé ojú rẹ sókè nísinsin yìí, kí o sì wo nǹkan tí yóò jáde lọ.”
Angeli ti n ba mi soro si jade lo, o si wi fun mi pe, “Gbe oju re soke nisinsin yii, ki o si wo nnkan ti yoo jade lo.”
Wo ohun tí ọkùnrin tó ní ìgbẹ́kẹ̀lé kíkún nínú Ọlọ́run sọ !
Wo ohun ti okunrin to ni igbekele kikun ninu Olorun so !
Jèhófà ni Bíbélì pe orúkọ Ọlọ́run tòótọ́ kan ṣoṣo tó wà .
Jehofa ni Bibeli pe oruko Olorun tooto kan soso to wa .
Mọ Ọlọrun ní gbogbo ọ̀nà rẹ,yóo sì mú kí ọ̀nà rẹ tọ́.
Mo Olorun ni gbogbo ona re,yoo si mu ki ona re to.
Ọkunrin náà bá mú mi pada wá sí ẹnu ọ̀nà Tẹmpili, mo sì rí i tí omi kan ń sun láti abẹ́ ìlẹ̀kùn àbájáde ó ń ṣàn lọ sí ìhà ìlà oòrùn, ìhà ìlà oòrùn ni tẹmpili kọjú sí. Omi náà ń ṣàn láti apá gúsù ibi ìlẹ̀kùn àbájáde tí ó wà ni ìhà gúsù pẹpẹ ìrúbọ.
Okunrin naa ba mu mi pada wa si enu ona Tempili, mo si ri i ti omi kan n sun lati abe ilekun abajade o n san lo si iha ila oorun, iha ila oorun ni tempili koju si. Omi naa n san lati apa gusu ibi ilekun abajade ti o wa ni iha gusu pepe irubo.
John tá a mẹ́nu kàn nínú àpilẹ̀kọ àkọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ sí í kẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì bákan náà .
John ta a menu kan ninu apileko akoko bere si i kekoo Bibeli bakan naa .
Ọ̀kọ̀ tàbí idà, tàbí ọfà,ẹni tí ó ṣá a kò lè rán an.
Oko tabi ida, tabi ofa,eni ti o sa a ko le ran an.
Ká má ṣẹ̀ṣẹ̀ wá sọ Ọba Aláṣẹ Ayé òun Ọ̀run , kò jẹ́ gba ọrẹ tó lábùkù bẹ́ẹ̀ !
Ka ma sese wa so Oba Alase Aye oun Orun , ko je gba ore to labuku bee !
Ẹ wo bí èyí ti fi wá lọ́kàn balẹ̀ tó pé Jèhófà nífẹ̀ẹ́ wa !
E wo bi eyi ti fi wa lokan bale to pe Jehofa nifee wa !
Ìwọ̀nyí ni ààlà àyíká ènìyàn Júdà ní agbo ilé wọn
Iwonyi ni aala ayika eniyan Juda ni agbo ile won
gbogbo agbègbè náà ni yóò jẹ́ mímọ́
gbogbo agbegbe naa ni yoo je mimo
Wọ́n sì foríbalẹ̀ fún dírágónì náà, nítorí tí o fún ẹranko náà ní àṣẹ, wọn sì foríbalẹ̀ fún ẹranko náà, wí pé, Ta ni o dàbí ẹranko yìí
Won si foribale fun diragoni naa, nitori ti o fun eranko naa ni ase, won si foribale fun eranko naa, wi pe, Ta ni o dabi eranko yii
Olúwa rán mi lọ sí Bétélì
Oluwa ran mi lo si Beteli
Tító ló tóbi bàńku oi
Tito lo tobi banku oi
Àmọ́ ṣá o , bíbẹ̀rẹ̀ sí dọ́rẹ̀ẹ́ láìronú jinlẹ̀ pẹ̀lú ẹnì kan tó jẹ́ àjèjì léwu gan - an .
Amo sa o , bibere si doree laironu jinle pelu eni kan to je ajeji lewu gan - an .
nínú wọn tí ìwọ bá ní agbára láti tàn
ninu won ti iwo ba ni agbara lati tan
Ọdún kan péré ni wọ́n sọ pé àwọn máa fi sìn nílẹ̀ òkèèrè .
Odun kan pere ni won so pe awon maa fi sin nile okeere .
Olúwa Ọlọ́run sì dá obìnrin láti inú egungun tí ó yọ ní ìhà ọkùnrin náà, ó sì mu obìnrin náà tọ̀ ọ́ wá
Oluwa Olorun si da obinrin lati inu egungun ti o yo ni iha okunrin naa, o si mu obinrin naa to o wa
Apá ọ̀tún : Àwọn táa jọ ń gbé ilé míṣọ́nnárì ní Tokyo
Apa otun : Awon taa jo n gbe ile misonnari ni Tokyo
Ẹ̀kọ́ wo la lè kọ́ nínú ìfaradà Jésù ?
Eko wo la le ko ninu ifarada Jesu ?
Ohun tí ẹsẹ Ìwé Mímọ́ yìí sọ ti tó láti mọ èyí tó ti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run wá lára àwọn ìwé ìgbàanì .
Ohun ti ese Iwe Mimo yii so ti to lati mo eyi to ti odo Olorun wa lara awon iwe igbaani .
Ìyẹn yàtọ̀ sí ohun tí Jésù sọ pé kí àwọn ọmọ ẹ̀yìn òun máa ṣe .
Iyen yato si ohun ti Jesu so pe ki awon omo eyin oun maa se .
Ní tòótọ́ , àwọn èèyàn lè gbógun ti àwọn nọ́ọ̀sì níbi iṣẹ́ ju àwọn wọ́dà tàbí àwọn ọlọ́pàá lọ , àti pé ìpín méjìléláàádọ́rin nínú ọgọ́rùn - ún àwọn nọ́ọ̀sì ni ọkàn wọn kò balẹ̀ látàrí pé wọ́n lè fipá kọ lu àwọn . ”
Ni tooto , awon eeyan le gbogun ti awon noosi nibi ise ju awon woda tabi awon olopaa lo , ati pe ipin mejilelaaadorin ninu ogorun - un awon noosi ni okan won ko bale latari pe won le fipa ko lu awon . "
Seiss , tó jẹ́ ẹlẹ́kọ̀ọ́ ìsìn , sọ pé : “ Nígbà tí Mèsáyà bá bẹ̀rẹ̀ sí ṣàkóso , gbogbo ayé ló máa padà rí . . . bó ṣe yẹ kó rí . . . ká ní Ádámù ò dẹ́ṣẹ̀ ni . ”
Seiss , to je elekoo isin , so pe : " Nigba ti Mesaya ba bere si sakoso , gbogbo aye lo maa pada ri . . . bo se ye ko ri . . . ka ni Adamu o dese ni . "
Ohun tí Ọbafẹ́mi ń sọ ni pé ohun èlò fún àlàyé lórí lítíréṣọ̀ ní tíọ́rì gbogbo ìmọ̀ ọgbọ́n àti òye òǹkọ̀wé kò le di mímọ́ láì lo tíọ́rì
Ohun ti Obafemi n so ni pe ohun elo fun alaye lori litireso ni tiori gbogbo imo ogbon ati oye onkowe ko le di mimo lai lo tiori
Jèhófà tún jẹ́ káwọn ọba mìíràn tí wọ́n jẹ́ onírera kàbùkù .
Jehofa tun je kawon oba miiran ti won je onirera kabuku .
Bí àpẹẹrẹ , wọ́n lè máa tọ́jú ara wọn , kí wọ́n máa bójú tó ibi tí wọ́n ń gbé , kí wọ́n sì máa ṣètọ́jú àwọn ẹranko tó wà nínú áàkì náà .
Bi apeere , won le maa toju ara won , ki won maa boju to ibi ti won n gbe , ki won si maa setoju awon eranko to wa ninu aaki naa .
bíṣọ́ọ̀bù
bisoobu
Ṣùgbọ́n olúkúlùkù yóò jókòó lábẹ́ àjàrà rẹ̀àti lábẹ́ igi ọ̀pọ̀tọ́ rẹ̀,ẹnìkan kì yóò sì dẹ́rùbà wọ́n,nítorí àwọn ọmọ-ogun ti sọ̀rọ̀.
Sugbon olukuluku yoo jokoo labe ajara reati labe igi opoto re,enikan ki yoo si deruba won,nitori awon omo-ogun ti soro.
Ó ní : “ Lóru àná , mo gbàdúrà pé kí Ọlọ́run rán ẹnì kan tó máa kọ́ mi lẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì sí mi , mo sì rò pé ìdáhùn àdúrà mi rèé . ”
O ni : " Loru ana , mo gbadura pe ki Olorun ran eni kan to maa ko mi lekoo Bibeli si mi , mo si ro pe idahun adura mi ree . "
A kò sì ní fẹ́ pàdánù àǹfààní tá a ní láti máa jọ́sìn Jèhófà ní ìṣọ̀kan pẹ̀lú àwọn ará wa , àyàfi nítorí ìdí tí kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀ .
A ko si ni fe padanu anfaani ta a ni lati maa josin Jehofa ni isokan pelu awon ara wa , ayafi nitori idi ti ko see ye sile .
Fáráò kàgbákò ní Òkun Pupa
Farao kagbako ni Okun Pupa
Kò pẹ́ rárá lẹ́yìn tí Ogun Àgbáyé Kejì bẹ̀rẹ̀ lóṣù September ọdún 1939 tí Ilé Ìṣọ́ November 1 fi jíròrò ìdí táwa Kristẹni kò fi ń lọ́wọ́ sí ogun àti ìṣèlú .
Ko pe rara leyin ti Ogun Agbaye Keji bere losu September odun 1939 ti Ile Iso November 1 fi jiroro idi tawa Kristeni ko fi n lowo si ogun ati iselu .
Ó kàwé ní North Point ní Darjeeling, Índíà àti ní Gẹ̀ẹ́sì ní ìlú Windsor.
O kawe ni North Point ni Darjeeling, India ati ni Geesi ni ilu Windsor.
6 , 7 . ( a ) Ìsapá wo ni wọ́n ṣe láti pa àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà run nígbà ìjọba Násì nílẹ̀ Jámánì , kí ló sì yọrí sí ?
6 , 7 . ( a ) Isapa wo ni won se lati pa awon Elerii Jehofa run nigba ijoba Nasi nile Jamani , ki lo si yori si ?
Àwọn èwe yín jẹ́ ọmọ dáadáa .
Awon ewe yin je omo daadaa .
ẹrú tí ó jọba,òmùgọ̀ tí ó jẹun yó,
eru ti o joba,omugo ti o jeun yo,
Wọ́n tiẹ̀ pa àwọn kan nínú wọn .
Won tie pa awon kan ninu won .
Ẹ̀rí tó dájú wà pé ṣáájú ọdún 70 Sànmánì Kristẹni ni Mátíù àti Lúùkù ti kọ àwọn Ìwé Ìhìn Rere wọn .
Eri to daju wa pe saaju odun 70 Sanmani Kristeni ni Matiu ati Luuku ti ko awon Iwe Ihin Rere won .
Nígbà tí obìnrin kan bímọ , ìpinnu wo ló ní láti ṣe , kí ló sì ràn án lọ́wọ́ láti ṣe ìpinnu tó tọ́ ?
Nigba ti obinrin kan bimo , ipinnu wo lo ni lati se , ki lo si ran an lowo lati se ipinnu to to ?
Àwọn oníṣẹ́ ọnà kan máa ń lo ike , igi , tàbí ẹfun , àmọ́ òjé tí Bill ń lò fún tiẹ̀ dáa gan - an ni , nítorí ó gba ìdálẹ́kọ̀ọ́ lórí bó ṣe lè fẹ̀rọ ṣe é .
Awon onise ona kan maa n lo ike , igi , tabi efun , amo oje ti Bill n lo fun tie daa gan - an ni , nitori o gba idalekoo lori bo se le fero se e .
ṣùgbọn ẹ̀mí yín ni Ò tàn yín jẹ
sugbon emi yin ni O tan yin je
Ìgbà kan wà tí Bishnu tó wá láti orílẹ̀ - èdè Nepal kò mọ dòò , ó sì bí ọmọkùnrin mẹ́ta .
Igba kan wa ti Bishnu to wa lati orile - ede Nepal ko mo doo , o si bi omokunrin meta .
Ọgbọ́n ẹ̀wẹ́ kan tí Éhúdù dá àti ìgboyà rẹ̀ mú kó ṣeé ṣe fún un láti pa Ẹ́gílónì ọba Móábù tó sanra jọ̀kọ̀tọ̀ .
Ogbon ewe kan ti Ehudu da ati igboya re mu ko see se fun un lati pa Egiloni oba Moabu to sanra jokoto .
mi lọdọ olúwa rẹ̀." Ṣùgbọn
mi lodo oluwa re." Sugbon
Waltraud sọ fún ọmọkùnrin náà pé : “ Werner , ǹjẹ́ o mọ ìdí tí mo fi wá sórílẹ̀ - èdè yín ?
Waltraud so fun omokunrin naa pe : “ Werner , nje o mo idi ti mo fi wa sorile - ede yin ?
Àmọ́ , ó lè gba pé ká sapá gidigidi ká tó lè jẹ́ oníwà tútù .
Amo , o le gba pe ka sapa gidigidi ka to le je oniwa tutu .
Rántí mi, Ọlọ́run mi, fún rere, nítorí fún gbogbo ohun tí mo ti ṣe fún àwọn ènìyàn yìí.
Ranti mi, Olorun mi, fun rere, nitori fun gbogbo ohun ti mo ti se fun awon eniyan yii.
Òun ni kò jẹ́ kí èmi fúnra mi wá sọ́dọ̀ rẹ. Ṣugbọn sọ gbolohun kan, ara ọmọ-ọ̀dọ̀ mi yóo sì dá.
Oun ni ko je ki emi funra mi wa sodo re. Sugbon so gbolohun kan, ara omo-odo mi yoo si da.
Mi ò kì í ronú mọ́ pé ìgbésí ayé mi kò jámọ́ nǹkan kan .
Mi o ki i ronu mo pe igbesi aye mi ko jamo nnkan kan .
Ìmọ́tótó , 2 / 1
Imototo , 2 / 1
Àwọn Ohun Ìrúbọ Gbọdọ̀ Jẹ́ Mímọ́.
Awon Ohun Irubo Gbodo Je Mimo.
Látàrí èyí , gbogbo àwùjọ náà yarí , wọ́n sì sọ pé ńṣe làwọn máa sọ àwọn méjèèjì lókùúta .
Latari eyi , gbogbo awujo naa yari , won si so pe nse lawon maa so awon mejeeji lokuuta .
Ọba Ísírẹ́lì ṣàlàyé ẹ̀mí tó wà nídìí ọ̀rọ̀ tó ń tẹnu wa jáde , ó ní : “ Ìkórìíra ní ń ru asọ̀ sókè , ṣùgbọ́n ìfẹ́ a máa bo gbogbo ìrélànàkọjá pàápàá mọ́lẹ̀ . ”
Oba Isireli salaye emi to wa nidii oro to n tenu wa jade , o ni : " Ikoriira ni n ru aso soke , sugbon ife a maa bo gbogbo irelanakoja paapaa mole . "
Ọ̀nà wo ni Jèhófà gbà bá àwọn èèyàn rẹ̀ lò lóde òní ?
Ona wo ni Jehofa gba ba awon eeyan re lo lode oni ?
Ìyẹn jẹ́ ní nǹkan bí ẹgbẹ̀rún [ 1,000 ] ọdún kí wọ́n tó wá ṣe iṣẹ́ náà gangan ní ìlú Aswân lọ́dún 1902 .
Iyen je ni nnkan bi egberun [ 1,000 ] odun ki won to wa se ise naa gangan ni ilu Aswan lodun 1902 .
Nígbà tá a bá ń gbé ọ̀kọ̀ọ̀kan àwọn ìbéèrè náà yẹ̀ wò , a máa kọ́kọ́ wo àṣìṣe tó wà nínú ìdáhùn táwọn aṣáájú ìsìn máa ń fáwọn èèyàn , lẹ́yìn náà , a óò wá wo ohun tí Bíbélì fi kọ́ni gan - an .
Nigba ta a ba n gbe okookan awon ibeere naa ye wo , a maa koko wo asise to wa ninu idahun tawon asaaju isin maa n fawon eeyan , leyin naa , a oo wa wo ohun ti Bibeli fi koni gan - an .
Aísáyà 60 : 3 pè wọ́n ní ọba , nítorí pé wọ́n máa jẹ́ ajùmọ̀jogún pẹ̀lú Kristi nínú Ìjọba Ọlọ́run ní ọ̀run .
Aisaya 60 : 3 pe won ni oba , nitori pe won maa je ajumojogun pelu Kristi ninu Ijoba Olorun ni orun .
Ṣugbọn Jakọbu lọ sí Sukotu o kọ́ ilé kan fún ara rẹ̀ ó sì ṣe àtíbàbà fún àwọn ẹran rẹ̀. Nítorí náà ni wọ́n Ṣe ń pe ibẹ̀ ní Sukotu.
Sugbon Jakobu lo si Sukotu o ko ile kan fun ara re o si se atibaba fun awon eran re. Nitori naa ni won Se n pe ibe ni Sukotu.
Ó mú kí irin àáké léfòó . — 2 Àwọn Ọba 6 : 5 - 7 .
O mu ki irin aake lefoo . — 2 Awon Oba 6 : 5 - 7 .
75. Àti àwọn tò fì gbàdúrà pé
75. Ati awon to fi gbadura pe
Àwọn olórí kan ara Asia, tí i ṣe ọ̀rẹ́ rẹ̀, ránṣẹ́ sí i, wọ́n bẹ̀ ẹ́ pé, kí ó má ṣe fi ara rẹ̀ wéwu nínú ilé ìṣeré náà.
Awon olori kan ara Asia, ti i se ore re, ranse si i, won be e pe, ki o ma se fi ara re wewu ninu ile isere naa.
Wọ́n tún rí àwọn ìsọfúnni nípa iye ọdún tó lò lọ́gbà ẹ̀wọ̀n .
Won tun ri awon isofunni nipa iye odun to lo logba ewon .
Nítorí mo fi iye ọdún tí wọ́n fi ṣẹ̀ fún ọ gẹ́gẹ́ bí iye ọjọ́ tí ìwọ yóò lò. Nítorí náà, ìwọ yóò ru ẹ̀ṣẹ̀ ilé Israẹli fún irínwó ọjọ́ ó dín mẹ́wàá (390).
Nitori mo fi iye odun ti won fi se fun o gege bi iye ojo ti iwo yoo lo. Nitori naa, iwo yoo ru ese ile Israeli fun irinwo ojo o din mewaa (390).
Bákan náà , gbígbin Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run sínú ọkàn wa á ràn wá lọ́wọ́ láti yàgò fún sísọ àwọn ọ̀rọ̀ tó lè dun àwọn ẹlòmíràn .
Bakan naa , gbigbin Oro Olorun sinu okan wa a ran wa lowo lati yago fun siso awon oro to le dun awon elomiran .
Ohun tí wọ́n rí yìí ló mú kí ọ̀jọ̀gbọ́n kan nípa òṣèlú ní Yunifásítì Brasília sọ pé : “ Gbogbo ọ̀wọ́ àwọn èèyàn tó wà ní Brazil pátá lohun tó ṣẹlẹ̀ yìí nàka àbùkù sí . ”
Ohun ti won ri yii lo mu ki ojogbon kan nipa oselu ni Yunifasiti Brasilia so pe : “ Gbogbo owo awon eeyan to wa ni Brazil pata lohun to sele yii naka abuku si . ”
Dé ìwọ̀n àyè kan , bọ́rọ̀ ṣe rí nìyẹn fún gbogbo Kristẹni tó jẹ́ olóòótọ́ .
De iwon aye kan , boro se ri niyen fun gbogbo Kristeni to je oloooto .
Karnaini o lẹ̀ jẹ wọn níyà, o sì lẹ
Karnaini o le je won niya, o si le
Ìwọ̀n:
Iwon:
Ọ̀wọ́n gógó oúnjẹ lè wà .
Owon gogo ounje le wa .
rááráá
raaraa
Àmọ́ ṣá o , bó tilẹ̀ jẹ́ pé a gbé ẹrù iṣẹ́ “ títọ́ [ àwọn ọmọ ] dàgbà nínú ìbáwí àti ìlànà èrò orí Jèhófà ” lé àwọn òbí lọ́wọ́ , kò sẹ́ni tó lè fọwọ́ sọ̀yà pé yóò kẹ́sẹ járí .
Amo sa o , bo tile je pe a gbe eru ise “ tito [ awon omo ] dagba ninu ibawi ati ilana ero ori Jehofa ” le awon obi lowo , ko seni to le fowo soya pe yoo kese jari .
ìbọ̀rìṣà, oṣó, odì-yíyàn, ìjà, owú-jíjẹ, ìrúnú, ọ̀kánjúwà, ìyapa, rìkíṣí;
iborisa, oso, odi-yiyan, ija, owu-jije, irunu, okanjuwa, iyapa, rikisi;
Àwọn ohun ìnàjú tí kò dára wà káàkiri , kódà wọ́n ń yọ́ kẹ́lẹ́ wọnú ilé ẹni nípasẹ̀ ìwé , tẹlifíṣọ̀n , Íńtánẹ́ẹ̀tì , àti fídíò .
Awon ohun inaju ti ko dara wa kaakiri , koda won n yo kele wonu ile eni nipase iwe , telifison , Intaneeti , ati fidio .
Àwọn ọ̀dọ́ tá a jọ ń ṣe ẹgbẹ́ ní ṣọ́ọ̀ṣì wá wò mí bí ìgbà mélòó kan , àmọ́ nígbà tó yá wọn ò wá mọ́ .
Awon odo ta a jo n se egbe ni soosi wa wo mi bi igba meloo kan , amo nigba to ya won o wa mo .
Má ṣe jẹ́ kí ọkàn rẹ dàrútàbí kí o bẹ̀rù nígbà tía bá gbọ́ àhesọ ọ̀rọ̀ ní ilẹ̀ wa;àhesọ ọ̀rọ̀ kan wá ní ọdún yìí,òmíràn ní ọdún mìíràn àhesọ ọ̀rọ̀ ni ti ìwà ipání ilẹ̀ náà àti tí aláṣẹ kan sí aláṣẹ kejì.
Ma se je ki okan re darutabi ki o beru nigba tia ba gbo aheso oro ni ile wa;aheso oro kan wa ni odun yii,omiran ni odun miiran aheso oro ni ti iwa ipani ile naa ati ti alase kan si alase keji.